ช่วงหน้าหนาวแบบนี้ปัญหาที่มักจะตามมาคือ ฝุ่น PM 2.5 ซึ่งที่ปั๊มน้ำมันบางจากมีการจำหน่าย น้ำมันลดฝุ่น มาตรฐานยูโร 5 (เป็นปีที่ 4) ในราคาเท่าเดิมตั้งแต่ 1 ธ.ค. 2565 - 28 ก.พ. 2566 แม้ต้นทุนจะสูงก็ตาม เพื่อร่วมบรรเทาปัญหา PM 2.5 ซึ่งน้ำมันลดฝุ่นนี้จะมีค่ากำมะถันลดลงถึง 5 เท่า
เนื้อหาที่น่าสนใจ :
บางจาก แชร์ความรู้ด้านพลังงาน สัมมนา Energy Security and Carbon Sequestration
ชุดนักเรียนเบอร์ 5 มีเทคโนโลยี CoolMode ใส่เย็นสบาย ประหยัดเวลารีดผ้า 2 นาที
นอกจากนี้ลูกค้าบางจากฯ สามารถนำใบเสร็จจากการเติมน้ำมันไปรับบริการตรวจเช็คสภาพรถฟรี 11 รายการ พร้อมให้คำปรึกษาวิธีการดูแลให้เครื่องยนต์อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ เพื่อป้องกันไม่ให้ปล่อยเขม่าที่เกิดจากการเผาไหม้อันเป็นสาเหตุของ PM 2.5 ได้ที่ FURiO Care และ Wash Pro รวม 40 สาขาที่ร่วมรายการ (ดูรายชื่อได้ที่ www.bcpcarcare.com)
ร่วมช่วยให้อากาศสะอาด ดีต่อโลก ดีต่อเรา เติมน้ำมันดีเซลบางจากกำมะถันต่ำได้ตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม 2565 ถึง 28 กุมภาพันธ์ 2566 ที่สถานีบริการน้ำมันบางจากในเขตกรุงเทพฯ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.bangchakmarketplace.com