ตลาดพลังงานคึกคักกว่าเดิม หลัง OR เปิดตัว CEO คนใหม่ ดิษทัต ปันยารชุน พร้อมแนวคิดติดปีก OR พาทะยานสร้างรายได้เพิ่มขึ้น 50% เน้นย้ำ ปตท. จะต้องเป็นผู้นำด้าน น้ำมัน และ EV ให้ได้
วันนี้ (19 ม.ค. 2566) ปตท. OR เปิดตัว CEO คนใหม่ นายดิษทัต ปันยารชุน ขึ้นเป็นประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ปตท.น้ำมันและการค้าปลีก จำกัด (มหาชน) หรือ OR พร้อมสานต่อวิสัยทัศน์ “Empowering All toward Inclusive Growth” เสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กับธุรกิจเดิม และสร้างโอกาสทางธุรกิจใหม่ เพื่อตอบโจทย์เป้าหมาย SDG ในแบบฉบับของ OR ให้เติบโตเคียงข้างชุมชน เศรษฐกิจ และสิ่งแวดล้อม
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
MEA – PEA – EGAT – OR - EA ร่วมพัฒนาแอปพลิเคชั่นดูหมุดสถานีชาร์จ EV ข้ามค่าย
OR สนับสนุนเวที APEC 2022 รับจัดการขยะภายในงาน นำไปอัพไซเคิลต่อ
ปตท. จัดงานวันเด็ก แนวคิดเรียนรู้นวัตกรรมพลังงาน ใช้ชีวิตเป็นมิตรกับโลก
ปตท. ชู 2 นวัตกรรมเปลี่ยนอนาคต ลดโลกร้อน และ ยกระดับคุณภาพชีวิต
ปตท. ลุยศึกษาพลังงานสะอาด ต่อยอดธุรกิจพลังงานไทยให้ยั่งยืนมากขึ้น
“RISE OR” จะสะท้อนถึง บทบาทความเป็นผู้นำที่จำเป็นต่อการขับเคลื่อนองค์กร ไม่ว่าจะเป็น (Result : การมุ่งสร้างผลลัพธ์ที่เป็น รูปธรรม, Intelligence : การตัดสินใจที่ฉลาดบนพื้นฐานของข้อมูลข่าวสารที่มีประสิทธิภาพ, Synergy : การผนึกกำลังของธุรกิจทั้งภายในและภายนอกกลุ่ม ปตท., Entrepreneurship : การทุ่มเทในบทบาทหน้าที่ด้วยจิตวิญญาณของผู้ประกอบการ) โดยให้ความสำคัญกับการลงมือทำที่ชัดเจนทั้ง 3 ด้านได้แก่
อีกทั้งยังได้เสริมแนวคิดเกี่ยวกับกลไกใหม่ในการบริหารงานเพื่อขับเคลื่อนองค์กรตามพันธกิจทั้ง 4 ด้าน (Seamless Mobility, All Lifestyles, Global Market และ OR Innovation) ได้แก่