SHORT CUT
ส่องชีวิตดี๊ดี "แก้มบุ๋ม ปรียาดา" หลังวิวาห์สามีหมื่นล้าน "พีท กันตพร" ทายาทโรงพยาบาลในเครือเกษมราษฎร์ แต่งงานเข้าสู่วันที่ 6 แต่สามีเปย์ไปแล้วกว่า 2 ล้านบาท
หลังจากคู่สามีภรรยาป้ายแดงอย่างนางร้ายสาว "แก้มบุ๋ม ปรียาดา" และ "พีท กันตพร หาญพาณิชย์" นักธุรกิจหนุ่มทายาทโรงพยาบาลในเครือเกษมราษฎร์ ได้ควงแขนเข้าประตูวิวาห์อย่างหรูหราไปเมื่อวันที่ 19 พ.ค. 2567 ทั้งสองก็สาดความหวานเต็มโซเชียล
แต่ที่ทำให้บรรดาคนโสดอิจฉากันระนาว คงหนีไม่พ้นชีวิตดี๊ดีของ แก้มบุ๋ม หลังแต่งงานกับ พี่พีท ได้ 6 วัน สามีก็ทำเซอร์ไพรส์เปย์ชุดใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อกระเป๋าทรงกระต่ายแบรนด์ดัง Louis Vuitton ราคาแสนกว่าบาท มากไปกว่านั้นยังซื้อทองคำแท่งหนัก 50 บาท ตีเป็นมูลค่าสูงถึง 2 ล้านกว่าบาทให้สาวแก้มบุ๋มอีกด้วย
ท่ามกลางแฟนๆ ที่เข้ามากดไลก์และคอมเมนต์แซวกันสนั่น อาทิ "พี่พีททำมาตรฐานชายในฝันสูงขึ้น แล้วจะหาได้จากที่ไหน, ช่วยผลิต ผช แบบพี่พีทเยอะๆ ได้ไหมคะ, วาสนาแก้มบุ๋ม, รักเมียหลงเมียที่แท้ทรู, โอ้ย อยากมีวาสนาเจอผู้ชายแบบพี่พีทบ้างจัง, พี่พีทไม่ควรมีคนเดียวนะคะ" เป็นต้น
อย่างไรก็ตามแม้ พี่พีท สามีของ แก้มบุ๋ม จะมีฐานะร่ำรวย ชนิดที่ว่าเปย์หนักมาโดยตลอด แต่เงินทองก็ไม่ใช่มูลค่าความรักของคู่นี้ เพราะ แก้มบุ๋ม ได้เปิดใจในวันงานวิวาห์ พูดถึงความรักและความประทับใจในสามีคนนี้ว่า
พี่พีทเป็นผู้ชายที่ทำให้เราเปลี่ยนเป็นคนที่ดีขึ้นในหลายๆ เวอร์ชัน เปลี่ยนให้เราโตขึ้น มีความคิดมากขึ้น ทำให้รู้สึกว่าเราสามารถฝากชีวิตไว้กับผู้ชายคนนี้ได้แน่ๆ
ขณะทางด้าน พี่พีท ได้พูดซึ้งๆ ถึงภรรยาด้วยว่า
ผมพูดในหลายๆ ที่ หลายๆ รายการ ผมเป็นคนที่โตมาไม่เคยมีความคิดว่าจะแต่งงานเลยจริงๆ แต่พอระยะเวลาที่เราได้อยู่ด้วยกัน ปีนี้เป็นปีที่ 5 มันมีความรู้สึกเกิดขึ้นมาเองว่าเราอยากอยู่กับผู้หญิงคนนี้ อยากจะใช้ชีวิตร่วมกับผู้หญิงคนนี้ตลอดไป ความรู้สึกแบบนั้นตอนแรกผมก็ฟังจากเพื่อนๆ นะว่าทำไมถึงแต่งงานแล้ว เราเป็นหนุ่มโสด
เพื่อนบอกว่าเดี๋ยววันนึงที่อยากแต่ง มันจะรู้สึกขึ้นมาเอง มันเป็นเรื่องจริง ผมไม่เคยคิดอยากมีครอบครัว จนมาเจอเขา และเหตุผลนึงเขามาเติมเต็มในอะไรหลายๆ อย่างที่ผมไม่เคยเจอ ไม่เคยมีมาก่อน เขาเป็นคนสนุก ทำให้ผมหัวเราะได้ เป็นเหมือนเซฟโซน คนนี้แหละ ความรู้สึกนั้นมันเกิดขึ้นมาเอง