ปีใหม่นี้ กฟผ. จัดใหญ่ จับมือ รฟท. 8 จังหวัด ส่งคนไทยกลับบ้านด้วย Box Set แสนกล่อง น้ำดื่ม ล้านขวด สร้างความสุข ในการเดินทางท่องเที่ยวและกลับบ้าน พร้อมมอบสิทธิ์ชอปสินค้าชุมชน 1 แถม 1 ฟรีค่าจัดส่ง และส่วนลดครึ่งราคาที่พักเขื่อน กฟผ. ทั่วประเทศ
ยิ่งในช่วงเทศกาลปีใหม่นี้มีประชาชนเดินทางกลับบ้าน รวมถึงเดินทางท่องเที่ยวเป็นจำนวนมาก กฟผ. จึงจับมือกับการรถไฟแห่งประเทศไทย (รฟท.) จัดทำ Box set ผลิตภัณฑ์ชุมชน และน้ำดื่มน้ำใจ แสนกล่อง มอบให้กับผู้เดินทางกลับบ้านหรือท่องเที่ยวด้วยรถไฟจากสถานีหลัก ได้แก่ สถานีกรุงเทพ (หัวลำโพง) สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ สถานีรถไฟสามเสน สถานีรถไฟบางซื่อ สถานีรถไฟบางเขน สถานีรถไฟหลักสี่ สถานีรถไฟดอนเมือง สถานีรถไฟรังสิต สถานีรถไฟมักกะสัน สถานีรถไฟวงเวียนใหญ่ และสถานีรถไฟธนบุรี ระหว่างวันที่ 29 – 30 ธันวาคม 2565 โดยได้รับเกียรติจากนายสมบูรณ์ หน่อแก้ว รองปลัดกระทรวงพลังงาน และนายอนันต์ โพธิ์นิ่มแดง รองผู้ว่าการ รฟท. ร่วมมอบ Box set ให้กับผู้เดินทางในวันที่ 29 ธันวาคม 2565 ณ สถานีกรุงเทพ (หัวลำโพง) นอกจากนี้ กฟผ. ยังได้ส่งมอบน้ำดื่ม “น้ำใจ กฟผ.” 1,000,000 ขวด ให้กับ 8 จังหวัดเส้นทางหลักเพื่อแจกจ่ายให้กับประชาชนที่เดินทางทั่วประเทศ อาทิ จ.นครราชสีมา จ.สระบุรี เส้นทางไปภาคอีสาน จ.อยุธยา จ.นครสวรรค์ เส้นทางไปภาคเหนือ เป็นต้น