ด้วยไลฟ์สไตล์ในปัจจุบันที่เต็มไปด้วยมลภาวะ ความเครียด ความกังวลต่างๆ ในชีวิตประจำวัน อาจทำให้ร่างกายหลั่งฮอร์โมนคอร์ติซอลมากกว่าปกติ ส่งผลให้ร่างกายเกิดความตึงเครียด อาการป่วยเมื่อยตามร่างกาย รวมผิวพรรณที่หมองไม่สดใส
กัญชง เป็นพืชที่ชนิดเดียวกับกัญชา แต่ลักษณะใบเรียวเล็กกว่า มีสีเขียวอมเหลือง โดยกัญชงประกอบไปสาร CBD (CANNABIDIOL) และ THC (TETRAHYDROCANNABINOL) ช่วยปลอบประโลมผิว ลดอาการอักเสบของผิว รอยแดงและยังช่วยให้รู้สึกผ่อนคลาย แก้อาการปวดหัว ไมเกรน และยังช่วยให้นอนหลับสบาย
ขั้นตอน 1 ดีท็อกซ์แช่เท้ากับโปรแกรมอาชิยุ (Ashiyu Foot Soak)
ก่อนอื่นทำความสะอาดเท้า แช่เท้าในน้ำเกลือเพื่อความผ่อนคลาย พร้อมขัดเท้าด้วยเกลือสะตุ ที่ช่วยในการทำความสะอาดและยังเป็นการดีท็อกซ์เท้า
เนื้อหาที่น่าสนใจ :
Dior Spa Cheval Blanc สปาสุดหรูหรา ท่ามกลางบรรกาศสุดอลังของกรุงปารีส
ซอนญ่า สิงหะ เคล็ดลับความงามของสาวสวยสายลุย พร้อมเปิดกระเป๋าส่องไอเท็มลับ
เข้าสู่โปรแกรมฟื้นฟูผิวด้วยการโรยผงกัญชงและผงทานาคา ขัดเพื่อช่วยลดการอักเสบของผิว รอยแดง และลดสิว พร้อมปรับผิวให้เรียบเนียน จากนั้นขัดผิวด้วยรังผึ้ง และน้ำผึ้งอุ่นผสมคอลลาเจน นวดวนผิว นี่แหละเคล็ดลับผิวเนียนละเอียดและชุ่มชื่น
ขั้นตอนที่ 3 ห่มผ้าห่มไฟฟ้า (Warm Blanklet) เพื่อการบำรุงอย่างล้ำลึก
ขั้นตอนการห่มผ้าห่มไฟฟ้า เป็นขั้นตอนสำคัญในการกู้ผิวเนียนสวย การห่มผ้าห่มไฟฟ้าจะช่วยให้ส่วนผสมทั้งหมดซึมสู่ผิวและเป็นการบำรุงได้อย่างล้ำลึก ช่วยดีท็อกซ์ผิวและบำรุงผิวให้นุ่มชุ่มชื่น ขั้นตอนนี้ใช้เวลา 20 นาที จากนั้นอาบน้ำเพื่อเข้าสู่ขั้นตอนต่อไป
ขั้นตอนที่ 4 นวดด้วยน้ำมันกัญชง
ต่อมาเป็นการนวดเดรนน้ำเหลืองด้วยน้ำมันกัญชง ใช้เทคนิคการนวดแบบลูบน้ำหนักเบา เพื่อเป็นการกระตุ้นท่อน้ำเหลือง ขับของเสีย กระตุ้นการไหลเวียนเลือด และยังช่วยลดอาการบวมน้ำ ระหว่างรอขั้นตอนต่อไป มีของว่างและเครื่องดื่ม ให้ผ่อนคลายด้วย
ขั้นตอนที่ 5 เทคนิคชิโรดาราผ่อนคลายตามศาสตร์ของอินเดีย
เข้าสู่เทคนิคชิโรดารา ขั้นตอนการผ่อนคลายตามศาสตร์ของอินเดีย เป็นการหยดน้ำมันกัญชงอุ่นลงบริเวณตาที่ 3 คือบริเวณกึ่งกลางหน้าผาก เพื่อปรับสมดุลร่างกาย ช่วยให้เลือดหมุนเวียนได้ดีขึ้น แก้อาการปวดหัว ปวดไมเกรน ผ่อนคลายกล้ามเนื้อ ช่วยให้หลับสบาย คลายกังวล เรียกได้ว่าผ่อนคลายถึงขีดสุด ซึ่งการตอนนี้ใช้เวลาประมาณ 10 นาที จากนั้นจะเป็นการนวด Long Stoke การนวดกดจุด ที่ช่วยคลายกล้ามเนื้อที่ตึงเครียด
ปิดท้ายด้วยการแช่น้ำนมแบบฟินๆ
ขั้นตอนปิดท้าย ฟินสุดๆ กับการแช่น้ำนมผสมน้ำมันกัญชง ผ่อนคลายทั้งร่างกายและจิตใจ อีกทั้งการแช่น้ำนมยังช่วยให้เลือดไหลเวียนดี ทำให้หลับสบายขึ้น และผิวเนียนลื่น กลิ่นก็หอมติดตัว