เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล “โทรทัศน์ทองคำ” ครั้งที่ 33 ปี 2561

จัดต่อเนื่องมาเป็นครั้งที่ 33 แล้ว สำหรับงานประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ปีนี้ผู้จัด ละคร นักแสดง ค่ายไหนติดโผบ้างไปติดตามกันเลย

ถึงเวลามอบรางวัลให้กับคนบันเทิงอีกครั้งกับเวทีประกาศรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 33 ประจำปี 2561 ที่ล่าสุดก็ได้เผยรายชื่อนักแสดงที่เข้าชิงรางวัลออกมาแล้ว โดยในประเภทละครก็มีละครดังและนักแสดงมากฝีมือได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงเพียบ งานจะถูกจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2562

 

รางวัลเพลงละครดีเด่น

เพลง บุพเพสันนิวาส (บุพเพสันนิวาส) ขับร้องโดย ศรัณยู วินัยพานิช
เพลง ออเจ้าเอย (บุพเพสันนิวาส) ขับร้องโดย พีท พล
เพลง ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย (คลับฟรายเดบ์เดอะซีรีส์) ขับร้องโดย วง Klear
เพลง ในฤดูที่ต่างไป (เมีย 2018) ขับร้องโดย ซิลวี่ ภาวิดา
เพลง ระยะห่าง (ลิขิตรัก The Crown Princess) ขับร้องโดย ณัฐวุฒิ เจนมานะ

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

บุพเพสันนิวาส (ผลิตโดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด) ช่อง 3
หนึ่งด้าวฟ้าเดียว (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
ลิขิตรัก The Crown Princess (ผลิตโดย ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด) ช่อง 3
ซิ่นลายหงส์ (ผลิตโดย ดีวันดีคืน จำกัด) ช่อง 8
เลือดข้นคนจาง (ผลิตโดย นาดาวบางกอก และ โฟร์โนล็อค) ช่อง One31

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

ริมฝั่งน้ำ (ผลิตโดย เป่าจินจง จำกัด) ช่อง 3
ข้ามสีทันดร (ผลิตโดย จันทร์ 25 จำกัด) ช่อง 3
My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก (ผลิตโดย ชลลัมพี บราเธอร์ จำกัด) ช่อง 3
ชั่วโมงต้องมนต์ (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
สายโลหิต (ผลิตโดย ดาราวิดีโอ) ช่อง 7HD

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น

ศัลยา สุขนิวัตติ์ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
สมภพ เวชชพิพัฒน์ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
เอกลิขิต (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
ทรงยศ สุขมากอนันต์ (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31
กษิดินทร์ แสงวงศ์ (บาปรัก) ช่อง One31

รางวัลผู้กำกับดีเด่น

ภวัตพนังคศิริ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
ภูธเนศ หงส์มานพ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
กิตติศักดิ์ ชีวาสัจจาสกุล (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
อำไพพร จิตต์ไม่งง (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
ทรงยศ สุขมากอนันต์ (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น

อเล็กซ์ เรนเดลล์ (คมแฝก) ช่อง 3
จิรายุ ตันตระกูล (คมแฝก) ช่อง 3
หลุยส์ สก๊อต (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
ศรุต วิจิตรานนท์ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น

สุษิรา แอนจิลีน่า (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
ทาริกา ธิดาทิตย์ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์ (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
ซาร่า เล็กจ์ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
มารี เบิร์นเนอร์ (เมีย 2018) ช่อง One31

รางวัลดารานำชายดีเด่น

ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ ( บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
จิรายุ ตั้งศรีสุข (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
ณเดชน์ คูกิมิยะ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
ธนิน มนูญศิลป์ (ชั่วโมงต้องมนต์) ช่อง 3
ศุกลวัฒน์ คณารศ (สัมปทานหัวใจ) ช่อง 7HD

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น

ราณี แคมเปน (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
ณฐพร เตมีรักษ์ (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
อุรัสยา เสปอร์บันด์ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
ฝนทิพย์ วัชรตระกูล (แม่อายสะอื้น) ช่อง 7HD
สุวนันท์ คงยิ่ง (บาปรัก) ช่อง One31

รางวัลละครดีเด่น

บุพเพสันนิวาส (ผลิตโดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด) ช่อง 3
ลิขิตรัก The Crown Princess (ผลิตโดย ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด) ช่อง 3
หนึ่งด้าวฟ้าเดียว (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
ริมฝั่งน้ำ (ผลิตโดย เป่าจินจง จำกัด) ช่อง 3
เลือดข้นคนจาง (ผลิตโดย นาดาวบางกอก และ โฟร์โนล็อค) ช่อง One31

 

 

 

 

 

 

 

 

 

เพิ่มเราเป็นเพื่อน ข่าว ข่าวด่วน ทันเหตุการณ์ทุกวัน @springnews
เพิ่มเพื่อน