Spring News

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 พิธีเปิด 23 ก.ค. ตารางแข่งขันทุกประเภทกีฬา

23 ก.ค. 2564 เวลา 1:59 น. 135

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 จะมีพิธีเปิดกีฬา Tokyo 2020 Olympics ครั้งที่ 32 อย่างเป็นทางการในเวลา เวลา 18.50 น. อัปเดตตารางการแข่งขันทุกประเภทกีฬา ทุกชนิดกีฬา รับชมสดตลอดรายการ

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 พิธีเปิด 23 ก.ค. ตารางแข่งขันทุกประเภทกีฬา

23 ก.ค. 64 ถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 พิธีเปิดการแข่งขันอย่างเป็นทางการ เวลา 18.50 น. รับชมผ่านช่อง AIS PLAY, True4U, NBT และ ThaiPBS

ข่าวที่เกี่ยวข้อง :

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 พิธีเปิด 23 ก.ค. ตารางแข่งขันทุกประเภทกีฬา

สำหรับพิธีเปิด และการถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 ครั้งที่ 32 จะมีขึ้นที่สนามกีฬาโอลิมปิก สเตเดี้ยม กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ภายใต้แนวคิด "Moving Forward" หรือ "ก้าวไปข้างหน้า" และยังเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์กีฬา Olympics ที่ไม่มีแฟนกีฬาเข้ามาชมในสนาม เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19

ตารางถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 วันนี้

- เรือพาย (รอบคัดเลือก) เวลา 06.30 น.

- ยิงปืน (รอบคัดเลือก) เวลา 06.30 น.

- ยิงธนู รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

- ขี่ม้า รอบแรก เริ่มเวลา 07.30 น.

 

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 นักกีฬาไทย 24 ก.ค. 64

เทควันโดหญิง ช่อง GMM25

เวลา 9.38 น. พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ (49 กก.หญิง) รอบแรก 

เวลา 12.00 น. รอบ 8 คนสุดท้าย

เวลา 14.00 น. รอบรองชนะเลิศ

เวลา 19.30 น รอบชิงชนะเลิศ

 

เทควันโดชาย

เวลา 10.48 น. รามณรงค์ เสวกวิหารี (58 กก.ชาย) พบ ซาฟวาน คาลิล (ออสเตรเลีย)

เวลา 12.00 น. รอบ 8 คนสุดท้าย

เวลา 14.00 น. รอบรองชนะเลิศ

เวลา 19.45 น รอบชิงชนะเลิศ

 

แบดมินตันหญิง

เวลา 07.40 น. บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ รอบแบ่งกลุ่ม นัดแรก พบ ดาเนียลา มาซิอัส (เปรู)

เวลา 09.40 น. จงกลพรรณ กิติธรากูล / รวินดา ประจงใจ (หญิงคู่) รอบแบ่งกลุ่ม พบ เฉิน ฉิง เฉิน/เจีย อี้ ฝาน (จีน)

เวลา 16.40 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (คู่ผสม) รอบแบ่งกลุ่ม พบ โจชัว เฮอร์เบิร์ต หยู/โจเซฟิน อู๋ (แคนาดา)

 

มวยสากล

เวลา 9.48 น. ใบสน มณีก้อน (69 กก.หญิง) รอบแรก พบ ซาดัท ดัลกาโตวา (รัสเซีย)

เวลา 16.03 น. ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี (57 กก.ชาย) รอบแรก พบ ปีเตอร์ แม็คเกรล (สหราชอาณาจักร)

 

เรือพาย

เวลา 9.20 น. ศิวกร วงศ์พิณ/ นวมินทร์ ดีน้อย (พายคู่ไลต์เวทชาย) รอบคัดเลือก

 

เทเบิลเทนนิส

เวลา 13.00 น. อรวรรณ พาระนัง (หญิงเดี่ยว) รอบคัดเลือก พบ เมลานี ดิอาซ (เปอร์โตริโก)

 

 

Cr. ภาพ Olympics

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

ข่าวล่าสุด