ภูเก็ต อีกหนึ่งจังหวัดท่องเที่ยวที่โด่งดังไปทั่วโลก ขึ้นชื่อสุด ๆ เรื่องทะเลสวย น้ำใส ทรายละเอียด แต่ที่แน่ ๆ ไม่ได้มีทีเด็ดแค่ทะเล แต่ยังเต็มไปด้วยร้านอาหาร คาเฟ่ ถนนคนเดินย่านเมืองเก่า จุดถ่ายรูปเพียบ ตอบโจทย์ สายเที่ยวทุกรูปแบบ เที่ยวคราวนี้ลงรูปยาว ๆ ตลอดปีแน่นอน
ย่านเมืองเก่าภูเก็ต
เกาะเฮ
วัดฉลอง
หาดป่าตอง
หาดในยาง
หาดสุรินทร์
ที่นี่เป็นหาดที่เงียบสงบอยู่ริมเชิงเขา มีต้นสนเรียงรายอยู่บริเวณเหนือหาดทางด้านขวา เป็นหาดที่มีความลาดชันมาก ในช่วงฤดูมรสุมมีคลื่นลมแรง ไม่เหมาะแก่การเล่นน้ำ เหมาะกับการมาเดินเล่น กินลมชมวิวมากกว่า
หาดแหลมสิงห์
อยู่ถัดจากหาดสุรินทร์ไปทางใต้เพียง 1 กิโลเมตร จากหาดสุรินทร์ไปตามถนนที่จะไปหาดกมลา จะมีป้ายเล็กๆ ทางด้านขวามือ และจะมีป้ายบอกทางด้านขวามือเข้าสู่แหลมสิงห์ ที่นี่ทรายขาวสะอาดมีโขดหินสวยเรียงราย
จุดชมวิวสามอ่าว
ใครที่ขึ้นมาดูวิวบนนี้ จะมองเห็นความสวยงามลงตัว ชายหาดโค้งเว้าแบบพระจันทร์เสี้ยวเรียงต่อ ๆ กัน โดยชายหาดที่เห็นนั้น คือ หาดกะตะน้อย อ่าวกะตะ และหาดกะรน เป็นที่มาของชื่อหาดสามอ่าวนั่นเอง
ขอบคุณภาพ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย