ใครกำลังหาร้านอาหารหรือคาเฟ่บรรยากาศสุดชิลล์น่านั่งทำงาน หรือรับประทานอาหารไปด้วย นั่งเม้าท์กับเพื่อนไปด้วย เรามีร้านดีๆ มาแนะนำ
Greyhound Ratyo
ร้านอาหารฟิวชั่นสาขาใหม่ ดิ อเวนิว รัชโยธิน กับคอนเซ็ปต์ Cozy at day, Party at night. เพื่อตอบรับทุกไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ที่พร้อมเต็มที่กับชีวิตตลอดทั้งวัน และครั้งแรกกับบรรยากาศร้านนั่งดื่มพร้อมเสียงเพลงทุกค่ำคืน โดยยังคงไม่ทิ้งลวดลายความครีเอทีฟกับเมนูใหม่ที่เน้นอาหารสตรีทฟู้ดในรสชาติที่ทุกคนคุ้นเคยมาให้ลิ้มลอง
สำหรับเมนูอาหาร Greyhound Ratyo ได้จัดทำเมนูพิเศษที่ยกวิถีของอาหารกินเล่น หรือสตรีทฟู้ดในกรุงเทพฯ มา Twist กับสูตรเด็ด สูตรลับ สูตรเก่าแก่ของ Greyhound เพื่อให้ความสุขในการทานเป็นของทุกคน และพิเศษกับ 16 เมนูใหม่ที่มีเฉพาะสาขานี้เท่านั้น ไม่ว่าจะเป็นเมนูเรียกน้ำย่อย Chubby Wontons (เกี๊ยวกรอบทอดไส้ทะลัก) เกี๊ยวทอดสอดไส้หมูเด้งแน่น ๆ ทานคู่กับน้ำจิ้มไก่ หวาน นุ่ม กรอบ อร่อย เคี้ยวเพลิน, The Middle Row (หมึกบดแถวกลาง) หมึกบดขนาดกลางเนื้อเหนียวนุ่ม ย่างไฟอ่อนจนหอม ทานคู่กับน้ำจิ้มถั่วคั่วโบราณสูตรพิเศษ, Crispy Cube Tofu (เต้า (ไม่) หู้) เต้าหู้เห็ดหอมทอดแบบกรอบนอกนุ่มในโรยด้วยกระเทียมกรอบปรุงรสสูตรลับ ทานคู่กับน้ำจิ้มถั่วคั่วโบราณสูตรพิเศษ
Where : Greyhound Ratyo สาขา ดิ อเวนิว รัชโยธิน เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.00 - 24.00 น.
เนื้อหาที่น่าสนใจ :
บาร์ลับย่านใจกลางสุขุมวิท สุนทรีย์และความรื่นรมย์ที่ต้องบอกต่อแบบไม่ต้องชวนเชื่อ ซึ่งถือกำเนิดขึ้นมาเพื่อเฉลิมฉลองเรื่องราวในหน้าประวัติศาสตร์ของวงการสื่อสาร ที่ซึ่งจะพาทุกคนเดินทางผ่านห้วงเวลาในศตวรรษที่ 20-21 ยุคที่วงการสื่อสารได้บอกเล่าเรื่องราวต่าง ๆ ผ่านรอยต่อแห่งยุคสมัยที่สิ่งเหล่านั้นได้เข้ามามีบทบาทกับชีวิตของเรา จนกลายเป็นแรงบันดาลใจให้ Propaganda Bar แห่งนี้เป็นสถานที่ที่พร้อมต้อนรับผู้คนที่จะมาแลกเปลี่ยนบทสนทนาและสร้างมิตรภาพใหม่ ๆ พร้อมละเลียดบรรยากาศและเครื่องดื่มรสเลิศ
SLOW by Casa Lapin คาเฟ่ใหม่ย่านอ่อนนุช ตั้งอยู่ในโรงแรม The Quarter Onnut by UHG ซ.สุขุมวิท 58 บรรยากาศสบายๆ จะนั่งทำงาน อ่านหนังสือ พร้อมฟินกับเครื่องดื่มสุดครีเอตที่อร่อยและเก๋ซึ่งรังสรรค์โดยบาริสต้าของ Casa Lapin ภายใน SLOW by Casa Lapin เป็นคาเฟ่ที่ตกแต่งในโทนสีอบอุ่น มีกระจกสูง เปิดรับแสงสว่าง แสงสวย มุมถ่ายรูปดี ใครชอบถ่ายรูปไม่ควรพลาดคอกาแฟต้องชอบเพราะที่นี่มีเมล็ดกาแฟ Single Origin ทั้งไทยและต่างประเทศให้เลือกมากมายหลายเมนูอย่าง Shakira เป็นกาแฟ Cold brew ผสมกับลิ้นจี่และน้ำส้มยูซุ สโมคด้วยควันจากชาพีช On top ด้วยโฟม Nitro หอมอร่อย
Where : SLOW by Casa Lapin อยู่ที่โรงแรม The Quarter Onnut by UHG ซ.สุขุมวิท 58 ใกล้ BTS อ่อนนุชและบางจาก