ในช่วงนี้เราจะได้รู้จัก ชุดบอดี้สูท (Bodysuit) กันมากขึ้น แฟชั่นรัดรูปคล้ายชุดว่ายน้ำ ที่ทำให้เห็นรูปร่างได้ชัดและทำให้ดูเซ็กซี่ขึ้น โดยเฉพาะเมื่อใส่แมทช์กับกางเกงยีนส์เอวสูงยิ่งดูสวย
ชุดบอดี้สูท (Bodysuit) กับชุดว่ายน้ำแบบวันพีช เหมือนกันไหม? เวลาจะปัสสาวะถอดยากจริงหรือเปล่า ใส่ยังไง? คงเป็นคำถามที่หลายคนคงสงสัย วันนี้เรามารู้จักแฟชั่นเทรนด์นี้กัน
ชุดบอดี้สูท (Bodysuit) เป็นแฟชั่นที่ปรากฏขึ้นในสหรัฐอเมริกาในช่วงหลังจากปี 1950 โดยแฟชั่นดีไซเนอร์ชื่อดังในยุคนั้นซึ่งภาพจำแรกของชุดบอดี้สูทที่สวมใส่โดย Bettie Page นางแบบ Playboy สุดฮอตแห่งยุค จากนั้นบอดี้สูทก็ได้กลายเป็นเป็นเครื่องแต่งกายอันเป็นสัญลักษณ์ของ Playboy Bunnies ต่อในปี 1960 ปรากฏขึ้นอีกครั้งทีวีซีรีส์ ซึ่งชุดบอดี้สูทได้ถูกสวมใสโดย Lynda Carter ผู้รับบท Wonder Woman
เนื้อหาที่น่าสนใจ :
หลังจากนั้น ชุดบอดี้สูท ได้กลายเป็นแฟชั่นไอเท็มสำหรับผู้ชายและผู้หญิง สร้างสรรค์โดย Azzedine Alaia และ Donna Karan แฟชั่นดีไซเนอร์ผู้มากความสามารถ และมีอยู่ช่วงหนึ่งที่บอดี้สูทได้ชะลอตัวลง และได้กลับมาอีกครั้งในรูปแบบของชุดชั้นใน จนมาถึงในยุค 2010 ชุดบอดี้สูทคอเต่าสุดคลาสสิกได้กลับมาได้รับความนิยมอีกครั้ง และได้มีการมิกซ์แอนด์แมทช์บอดี้สูทเข้ากับลุคต่างๆ สวมใส่ได้ง่ายขึ้น จะดูแคชชวลก็ได้ หรือแมทช์ให้ได้ลุค Working Woman ก็ได้
การสวมใส่ชุดบอดี้สูทค่อนข้างใส่ยาก เวลาเข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัว สาวๆ หลายคนรู้ดีว่าถอดยากขนาดไหน ชุดบอดี้สูทที่ไม่มีซิป กระดุม หรือแบบเต็มตัวค่อนข้างถอดยาก เข้าห้องน้ำแต่ละที คือต้องถอดหมด ส่วนชุดบอดี้สูทที่มีกระดุมตรงเป้าก็อาจจะช่วยให้สะดวกขึ้นกว่าแบบแรก
Cr. Wikipedia
Photo. pinterest