สำนักงานส่งเสริมการค้าในต่างประเทศ จัดกิจกรรม “Instore Promotion” กลางห้างดังในแคนาดา ผลักดันสินค้าไทยสู่ตลาดเมืองรอง ระหว่างวันที่ 25 มิถุนายน – 3 กรกฏาคม 2565
สำนักงานส่งเสริมการค้าต่างประเทศ ณ นครแวนคูเวอร์ ประเทศแคนาดา จัดกิจกรรม Instore Promotion ภายใต้ธีม Flavour of Thailand ณ Henlong Market เมือง Surrey รัฐบริติชโคลัมเบีย ประเทศแคนาดา สอดคล้องกับนโยบายของนายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รองนายกรัฐมนตรี และรมว.พาณิชย์ ในการผลักดันสินค้า และบริการของไทยสู่ตลาดเมืองรอง กิจกรรมนี้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 มิถุนายน – 3 กรกฏาคม 2565
โดยกิจกรรม “Instore Promotion” ภายในห้างได้มีการวางจำหน่ายสินค้าอาหาร และเครื่องดื่มของไทย มากกว่า 200 รายการ สินค้าที่ได้รับความสนใจ และเป็นที่นิยม ได้แก่ เครื่องดื่มชาไทย บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป เส้นก๋วยเตี๋ยว เครื่องปรุง พริกแกง ซอสปรุงรสประเภทต่างๆ ข้าวหอมมะลิ และข้าวเหนียว เป็นต้น
การจัดกิจกรรม“Instore Promotion” ครั้งนี้เป็นการส่งเสริมการขายสินค้าอาหาร และเครื่องดื่มของไทย โดยจัดให้มีการชิมสินค้าไทย และนำเสนอขายสินค้าไปในคราวเดียวกัน ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากผู้บริโภค โดยเฉพาะกลุ่มชาวเอเชียที่ชื่นชอบอาหารไทยอยู่แล้ว กิจกรรมครั้งนี้จะช่วยขยายฐานลูกค้า และกระตุ้นให้เกิดการซื้อขายสินค้าไทยมากขึ้น และเมื่อวันที่ 2 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา ได้รับเกียรติจากท่านรองกงสุลใหญ่ ณ นครแวนคูเวอร์ ประเทศแคนาดา “นิลวรรณ ชูวนะภิรมย์” ร่วมกับผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการค้าในต่างประเทศ ณ นครแวนคูเวอร์