พาชมครั้งแรก! ของซุปเปอร์สตาร์ เบิร์ด-ธงไชย ส่งความสุขแบบ 720 องศา ผ่านนิทรรศการ Bird's Memories Immersive Exhibition พาทุกคนเดินทางไปสู่โลกแห่งความทรงจำอันน่าประทับใจ บนเส้นทางสายดนตรีตลอด 36 ปี ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้
บนเส้นทางดนตรีของซุปเปอร์สตาร์ตลอดกาล เบิร์ด-ธงไชย แมคอินไตย์ กับการสร้างความสุขให้กับคนไทยผ่านเสียงเพลงมาตลอดระยะเวลา 36 ปี ล่าสุด บริษัท อินเด็กซ์ ครีเอทีฟ วิลเลจ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด และ บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) พาทุกคนเดินทางไปสู่โลกแห่งความทรงจำอันน่าประทับใจตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ ของ เบิร์ด-ธงไชย ผ่านนิทรรศการ Bird's Memories Immersive Exhibition ในรูปแบบ Immersive Experience
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
นิทรรศการ Bird's Memories Immersive Exhibition ยังร้อยเรียงเรื่องราวการเดินทางบนเส้นทางสายดนตรีของซุปเปอร์สตาร์ตลอดกาล เบิร์ด-ธงไชย แมคอินไตย์ ตลอด 36 ปี ด้วยดิจิทัลอาร์ต 360 องศากับเทคนิค แสง สี เสียง พบกับ MAGIC OF MEMORIES ย้อนกลับไปคอนเสิร์ตในปี 2551 ที่อยู่ในความทรงจำของทุกคน โดยมีนกนางนวลลอยอยู่บนท้องฟ้าท่ามกลางดาวระยิบระยับให้ทุกคนได้ถ่ายรูป ตื่นตาตื่นใจไปกับเทคนิคอินเทอร์แอคทีฟเลเซอร์ในรูปแบบเครื่องดนตรี, 3D LED Pixel และ Projection Mapping พร้อม Mapping Gallery
และยังมีส่วนแสดงประมวลภาพความสําเร็จ ความประทับใจในทุกย่างก้าวของเบิร์ด-ธงไชย ในบทบาทนักร้องซุปเปอร์สตาร์ของประเทศ รวมทั้งจัดแสดง Costume จริงจากคอนเสิร์ตและภาพงาน Unseen Live Session นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมให้ได้มาร่วมสนุกกัน อาทิ ร่วมส่งความรัก ความคิดถึง ห่วงใยด้วยการเขียนข้อความลงไปบนจรวดและสแกนขึ้นผนังเพื่อให้จรวดเป็นตัวแทนฝากข้อความอันแสนอบอุ่นจากแฟนๆไปถึงเบิร์ด-ธงไชย